02:47 15 Tháng Tư 2021
Báo chí thế giới
URL rút ngắn
Theo
0 0
Theo dõi Sputnik trên

MURMANSK (Sputnik) - Một phụ nữ đã chết sau khi tiêm vắc xin AstraZeneca ở Đan Mạch được chẩn đoán có các triệu chứng bất thường, cơ quan y tế Đan Mạch đưa tin.

"Trong trường hợp này, có hình ảnh lâm sàng bất thường liên quan đến cái chết của bệnh nhân, vụ việc cần phải nghiên cứu. Cơ quan đã tìm thấy các triệu chứng tương tự trong một số báo cáo khác trong cơ sở dữ liệu châu Âu", - thông cáo cho biết.

Tác dụng phụ kỳ lạ

“Bệnh nhân Đan Mạch có hình ảnh lâm sàng bất thường với số lượng tiểu cầu thấp, cục máu đông trong các mạch lớn và nhỏ, cũng như hiện tượng chảy máu”, - cơ quan này giải thích.

Cơ quan y tế cũng cho biết thêm, trường hợp của người phụ nữ đã qua đời sẽ được nghiên cứu kỹ lưỡng, các chuyên gia sẽ tìm ra nguyên nhân dẫn đến cái chết.

Trước đó, có thông tin cho rằng Đan Mạch đã đình chỉ việc tiêm chủng ngừa COVID bằng vắc xin AstraZeneca khi xảy ra trường hợp một phụ nữ 60 tuổi qua đời  sau khi tiêm vắc xin này.

Đọc thêm: